Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hãy bày tỏ và thắt chặt mối quan hệ của chúng ta tại Phong Lan

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Biểu tượng tình yêu Icon9 Tải trình duyệt web Mozilla Firefox cho máy tính của bạn Tiếng Việt, English Biểu tượng tình yêu Icon9
Biểu tượng tình yêu Icon9 Download bộ gõ tiếng Việt Unikey Biểu tượng tình yêu Icon9
Biểu tượng tình yêu Icon9 Tuyển nhân sự toàn 4r PL Click here Biểu tượng tình yêu Icon9
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
beukenny (364)
Biểu tượng tình yêu I_vote_lcapBiểu tượng tình yêu I_voting_barBiểu tượng tình yêu I_vote_rcap 
Zz_NTMT_zZ (337)
Biểu tượng tình yêu I_vote_lcapBiểu tượng tình yêu I_voting_barBiểu tượng tình yêu I_vote_rcap 
bubu (311)
Meomap_281 (258)
zet (224)
Admin (139)
nhoc_v2t (128)
secureta (123)
Mr. Diamond (88)
minmin0503 (77)
Latest topics
» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH
Biểu tượng tình yêu I_icon_minitimeby tuquynh Thu Mar 01, 2012 1:46 pm

» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH
Biểu tượng tình yêu I_icon_minitimeby tuquynh Thu Mar 01, 2012 1:27 pm

» Một ngày có mưa....
Biểu tượng tình yêu I_icon_minitimeby secureta Wed Nov 02, 2011 11:01 pm

» vietpon mua sản phẩm chất lượng, giá tốt.
Biểu tượng tình yêu I_icon_minitimeby tuquynh Wed Oct 05, 2011 2:36 pm

» Những địa điểm ăn vặt - ăn hàng ở sài gòn - quán ăn cho teen TP HCM
Biểu tượng tình yêu I_icon_minitimeby ăn hàng số 1 Wed Sep 14, 2011 10:01 pm

» Học tiếng Nhật - Top Globis
Biểu tượng tình yêu I_icon_minitimeby tuquynh Thu Sep 01, 2011 9:46 am

» Khai giảng lớp luyện thi N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
Biểu tượng tình yêu I_icon_minitimeby tuquynh Mon May 23, 2011 4:04 pm

» VietPon.com -Mạng giảm giá cao cấp của Nhật chính thức ra mắt
Biểu tượng tình yêu I_icon_minitimeby tuquynh Mon May 23, 2011 3:53 pm

» TỔNG KHAI GIẢNG CÁC LỚP NHẬT NGỮ TẠI TOP GLOBIS
Biểu tượng tình yêu I_icon_minitimeby tuquynh Fri Feb 11, 2011 11:23 am

» PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới
Biểu tượng tình yêu I_icon_minitimeby tuquynh Fri Feb 11, 2011 11:21 am

Thống Kê
Hiện có 4 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 4 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 37 người, vào ngày Sat Apr 01, 2023 10:54 pm
Statistics
Diễn Đàn hiện có 76 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: taytentitmit

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 2371 in 1109 subjects

Biểu tượng tình yêu

Go down 
Tác giảThông điệp
Zz_NTMT_zZ
-Năng động member-
-Năng động member-
Zz_NTMT_zZ

EXP :
Biểu tượng tình yêu Left_bar_bleue27 / 10027 / 100Biểu tượng tình yêu Right_bar_bleue

LVL : Biểu tượng tình yêu Th_smod10 Muzik!
Biểu tượng tình yêu Th_mod10 Horoscope
Danh hiệu : Cứu tinh Chuyên mục MuzikBiểu tượng tình yêu 119
Vô đối quản tròBiểu tượng tình yêu 102

OX/PX : Biểu tượng tình yêu Q120073307810_4226
Ngày sinh 20/03/1991
Pisces
Số bài : 337
Coin : 59783
Danh vọng : 12
Tài sản : Biểu tượng tình yêu Lg-bl40
Biểu tượng tình yêu Motorola-milestone
Garage : xe đạp

Biểu tượng tình yêu Empty
23062010
Bài gửiBiểu tượng tình yêu

Biểu tượng tình yêu Gif_icon231Tình yêu là sự kết nối đặc biệt của chúng ta với người quan trọng trong cuộc đời.
Biểu tượng tình yêu Valentine3
Đó là tình cảm kì lạ mà cũng cực kì mong manh. Bạn đang có cho mình một tình yêu như thế nào? Hãy cùng Vườn Yêu khám phá chính bản thân mình.

1. Hãy tưởng tượng bạn phải vẽ một dòng sông, bạn sẽ vẽ như thế nào?

a. Vẽ dòng sông uốn lượn đi dọc theo chiều khổ giấy, không có điểm bắt đầu và điểm kết thúc.

b. Một dòng sông nhỏ gập ghềnh đầy sỏi đá, hoa lá đua chen hai bên bờ.

c. Đơn giản vài nét nghuệch ngoạc thể hiện sóng nước…

Khi vẽ một dòng sông không có điểm khởi đầu hay kết thúc chứng tỏ bạn hình như cảm thấy khó khăn trong việc thể hiện cảm xúc của mình. Bạn lại còn khá vô tâm trong việc đoán biết tâm trạng của người ấy nữa phải không? Khi bạn muốn giấu những giọt nước mắt, không có nghĩa là bạn cũng không thèm để ý xem người ấy của mình đang như thế nào. Thực ra, khi buồn được khóc thỏa thích; khi khó chịu được la hét… sẽ làm cho chúng ta trở nên gần gũi với mọi người hơn là một người quá lí trí hoàn hảo đấy!

Bạn vẽ dòng sông không chỉ có lá hoa mà còn có sỏi đá, chứng tỏ bạn vui vẻ và rất sáng tạo. Cuộc sống đối với bạn như một bữa tiệc. Bạn hấp dẫn mọi người bởi sự hăng hái và thông minh. Bạn thích tụ tập bạn bè và ghét cảm giác một mình. Trong tình yêu, bạn ưa sự lãng mạn, đam mê, sôi nổi và luôn muốn được quan tâm đúng không nào?

Vài nét vẽ đơn giản nghuệch ngoạc cũng đủ “tố cáo” bạn là một người rất lạc quan với những cảm xúc của mình. Bạn không cảm thấy ngại ngùng khi thể hiện cảm xúc và dĩ nhiên là bạn luôn đầy sức sống, sẵn sàng vượt qua những thử thách. Bạn sẽ là một “thùng thư tâm lí” lí tưởng mà người ấy của bạn luôn luôn được tìm đến để vỗ về, phải không?

2. Bạn tự chia trái tim mình thành bao nhiêu ngăn?

a. Chỉ một ngăn thôi, dành hết cho người ấy!

b. Người yêu một nửa và bạn bè một nửa.

c. Làm việc gì bạn cũng hết mình, nên không thể nói sẽ phân chia thành bao nhiêu ngăn..

Chọn câu a, dành trọn trái tim cho người ấy chứng minh bạn là một người hay mơ mộng về những câu chuyện lãng mạn, kể cả những chuyện chỉ xảy ra trong phim. Tuy đôi khi hơi ủy mị và quá viển vông, nhưng bạn luôn là một người bạn đáng yêu và nhiệt tâm. Những người chơi thân với bạn thật là những người may mắn đấy!

Khi biết phân chia “người yêu một nửa, bạn bè một nửa”; bạn là một người khá thực tế và rất có đầu óc tổ chức. Bạn không tin vào tình yêu sét đánh, ngay cả với người ấy, bạn cũng có sự “cân nhắc” kĩ càng trước khi lên kế hoạch “cưa đổ” phải không nào? Bạn là một mẫu hình “hoàn hảo” mà ai cũng mơ ước, nhưng để có được bạn, người ấy cũngphải là một người hoàn hảo. Khá nan giải đấy!

“Hết mình” là từ khoá thể hiện sự chân thành và nhiệt tâm của bạn, mẫu người của gia đình.

3. Với bạn, biểu tượng mũi tên tượng trưng cho điều gì?

a. Chiến tranh.

b. Anh hùng.

c. Sức mạnh.

Khi bạn chọn câu a với từ khoá “chiến tranh” cho thấy bạn là người xông xáo và thích các môn thể thao mạo hiểm. Chẳng có gì là bạn không dám thử, cũng thế, bạn không vì đối tượng quá cao hay quá xinh mà “chùn bước” chinh phục. Nhưng dường như tính háo thắng khiến bạn trở nên ít được tin cậy sẽ là người chung thuỷ đấy!

Cung tên gắn với hình tượng người anh hùng, đó là một “qui luật” mà bạn cho rằng hợp lí nhất. Chọn câu b, bạn cho thấy tính cách ngăn nắp, gọn gàng, có tính kỷ luật cao. Nhưng bạn cũng hơi… cầu toàn nhé, đôi lúc còn nguyên tắc và bảo thủ. Cái bạn cần là một chút mở lòng với những người thân yêu.

Khi nghĩ đấy là biểu tượng của sức mạnh , bạn đang hi vọng sẽ đạt thành những mục tiêu mà mình đề ra, kể cả chuyện tình cảm. Nhưng bạn hơi lo lắng quá nheì6u về điều đó rồi, nên giải phóng những cảm xúc của mình, một ít cũng được. Không có gì là sai khi cho mọi người biết bạn đang nghĩ gì và cảm thấy ra sao, bạn ạ.

4. Bạn thích gì nhất ở hoa hướng dương?

a. Loài hoa mạnh mẽ, luôn hướng về phía mặt trời.

b. Yêu nhất là sắc vàng rực rỡ.

c. Hoa đẹp và hạt thì… ngon.

Bạn biết không, hoa hướng dương sẽ nói rất nhiều về bạn đấy.

Chọn câu a cho thấy bạn không thích ai đó mong đợi bất cứ điều gì ở mình. Phải dựa vào người khác cũng làm bạn căng thẳng, vì thế bạn thích tự mình làm mọi việc hơn.

Chọn câu b nghĩa là bạn dễ dàng kết bạn và chẳng e ngại có mối quan hệ bền chặt với những người mình quan tâm. bạn là một người rất đáng tin cậy trong tình bạn.

Chọn câu c cho thấy bạn là người thú vị, thường làm người khác ngạc nhiên trước sự quan tâm chu đáo mà bạn dành cho bạn bè mình.

5. Bạn có biết điểm chung của dòng sông, hoa hướng dương, mũi tên và trái tim không?

a. Không biết.

b. Chúng không có điểm chung nào cả.

c. Bạn nghĩ đây là câu đố mẹo.

Nếu ngay lập tức bạn chọn câu a, bạn thực sự để cái đầu của bạn thống trị trái tim. Bạn không phải là một fan của sự lãng mạn hay những hồi tưởng, bạn không tin vào những điều kỳ diệu. Vì sống rất thực tế nên cuộc sống của bạn khá khô khan. Bạn có thể cải thiện các mối quan hệ bằng cách mở rộng trái tim, suy nghĩ thoáng hơn và chú ý đến những điều nho nhỏ khiến cuộc sống tươi đẹp hơn nhiều.

Chọn câu b cho thấy bạn tin vào những chuyện tình cảm lãng mạn, những điều tích cực đến kỳ diệu trong cuộc sống. Nhưng bạn cũng biết sử dụng cái đầu thay cho trái tim trong những trường hợp cần thiết. Bạn có mơ mộng nhưng cũng rất thực tế. Nói chung, bạn theo chủ nghĩa hoài nghi với những gì được coi là mãi mãi.

Nếu bạn chọn câu c, hẳn bạn rất muốn biết câu trả lời phải không? Đúng là chúng ta đang làm một bài trắc nghiệm về 4 thứ có một điểm chung rất dễ nhận biết: Dòng sông luôn hướng ra biển , Mũi tên luôn hướng về đích, Hoa hướng dương luôn hướng về phía mặt trời, Trái tim luôn hướng về người mình thương yêu. Cũng như vậy, mỗi chúng ta khi tìm được “một nửa” hãy luôn hướng về tình yêu bằng cả tấm lòng, như thế bạn sẽ biết cách “buộc” sợi dây tình cảm mong manh một cách chắc chắn hơn!
Biểu tượng tình yêu MiniButterflyBiểu tượng tình yêu Zx455523a203Biểu tượng tình yêu Zx455523a2088

Được sửa bởi Zz_NTMT_zZ ngày Wed Jun 23, 2010 4:00 pm; sửa lần 2.
Share this post on: reddit

Biểu tượng tình yêu :: Comments

salenlamne
Re: Biểu tượng tình yêu
Bài gửi Wed Jun 23, 2010 3:52 pm by salenlamne
cái này hơi bị nét đó............... Laughing

Biểu tượng tình yêu

Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Cnet: iPhone 4 là biểu tượng khoe của ở Việt Nam
» Tác Phẩm Tình Yêu Tinh Khôi
» Xem tui biễu diễn: post 16 trang truyện chỉ với 1 lần paste !!!
» Thế giới lớn hơn ta tưởng
» ĐHBC kỳ 11- xem tướng