Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hãy bày tỏ và thắt chặt mối quan hệ của chúng ta tại Phong Lan

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? Icon9 Tải trình duyệt web Mozilla Firefox cho máy tính của bạn Tiếng Việt, English Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? Icon9
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? Icon9 Download bộ gõ tiếng Việt Unikey Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? Icon9
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? Icon9 Tuyển nhân sự toàn 4r PL Click here Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? Icon9
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
beukenny (364)
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_vote_lcapTrắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_voting_barTrắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_vote_rcap 
Zz_NTMT_zZ (337)
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_vote_lcapTrắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_voting_barTrắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_vote_rcap 
bubu (311)
Meomap_281 (258)
zet (224)
Admin (139)
nhoc_v2t (128)
secureta (123)
Mr. Diamond (88)
minmin0503 (77)
Latest topics
» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_icon_minitimeby tuquynh Thu Mar 01, 2012 1:46 pm

» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_icon_minitimeby tuquynh Thu Mar 01, 2012 1:27 pm

» Một ngày có mưa....
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_icon_minitimeby secureta Wed Nov 02, 2011 11:01 pm

» vietpon mua sản phẩm chất lượng, giá tốt.
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_icon_minitimeby tuquynh Wed Oct 05, 2011 2:36 pm

» Những địa điểm ăn vặt - ăn hàng ở sài gòn - quán ăn cho teen TP HCM
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_icon_minitimeby ăn hàng số 1 Wed Sep 14, 2011 10:01 pm

» Học tiếng Nhật - Top Globis
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_icon_minitimeby tuquynh Thu Sep 01, 2011 9:46 am

» Khai giảng lớp luyện thi N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_icon_minitimeby tuquynh Mon May 23, 2011 4:04 pm

» VietPon.com -Mạng giảm giá cao cấp của Nhật chính thức ra mắt
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_icon_minitimeby tuquynh Mon May 23, 2011 3:53 pm

» TỔNG KHAI GIẢNG CÁC LỚP NHẬT NGỮ TẠI TOP GLOBIS
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_icon_minitimeby tuquynh Fri Feb 11, 2011 11:23 am

» PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? I_icon_minitimeby tuquynh Fri Feb 11, 2011 11:21 am

Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 37 người, vào ngày Sat Apr 01, 2023 10:54 pm
Statistics
Diễn Đàn hiện có 76 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: taytentitmit

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 2371 in 1109 subjects

Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo?

Go down 
Tác giảThông điệp
Mr. Diamond
-Phong Lan member-
-Phong Lan member-
Mr. Diamond

EXP :
Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? Left_bar_bleue1 / 1001 / 100Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? Right_bar_bleue

LVL : Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? Th_mod10 Cẩm nang xinh
Danh hiệu : kùi pắp
OX/PX : Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? Q120073307810_4226
Ngày sinh 29/08/1991
Virgo
Số bài : 88
Coin : 53227
Danh vọng : 0
Tài sản : trắng tay
Garage : xe đạp

Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? Empty
30062010
Bài gửiTrắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo?

Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? T1_OVxXb4vXXaH.X6X

Tuổi dậy thì của tớ là muôn vàn những thắc mắc, lăn tăn...

Ví như tớ rất hay đặt cho mình câu hỏi: Liệu tớ có thể sống tự do?

Suy nghĩ linh tinh lang tang mà. Tốt thôi! Nhưng tự do cũng chính là...tự lo?

Còn bạn, bạn có khả năng tự lo lắng cho bản thân không?

Trước khi trả lời các câu hỏi, bạn nhớ nhé:

1 điểm cho 1 câu trả lời “Đúng!” và 0 điểm 1 câu trả lời: “Sai!”.

Và, phải chân thật thì mới chính xác!

Bắt đầu nào...

1. Bạn rất quen thuộc với các trang web như "phượt", box du lịch. Hộ chiếu của bạn chi chít địa điểm du ngoạn rồi (có khi sắp phải đổi đến nơi)

2. Trước khi ra khỏi giường bạn đã biết hôm nay phải làm những gì? (Giặt quần áo hoặc online trả lời mọi comment trên Facebook của mình)

3. Áo đồng phục của bạn thường trắng sạch hoàn hảo, chí ít thì nó cũng không bao giờ...nhàu.

4. Khi cần chi tiêu một khoản gì đó, bạn thường nghĩ cách làm sao kiếm lại được số tiền đã phải tiêu. Bù trừ chứ!

5. Bạn được lớp giao việc thuê xe đi Tây Thiên? Quá đơn giản. Bạn biết phải tới đâu để thuê được xe với giá cả phải chăng và độ an toàn cao. Không thì hỏi Google.

6. Bạn không dùng điện thoại để buôn dưa lê, tiền dịch vụ nhắn tin di động của bạn không vượt quá 20k/tháng.

7. Bạn đọc tất tật nhãn mác trên đống quần áo của mình trước khi quẳng chúng vào máy giặt (Không được điểm nếu mẹ bạn là người giặt giũ trong nhà)

8. Bạn có thể nói chi tiết địa chỉ, số điện thoại của vài bạn học cùng lớp từ thuở xửa xừa xưa (đơn giản là vì bạn đã ghi chép tất cả vào cuốn sổ tay của mình)

9. Bạn luôn có sự lựa chọn đúng đắn giữa những buổi đi chơi với bài tập ở trên lớp.

10. Sau khi ở chung phòng với tất cả mọi người trong nhà, bạn tin chắc rằng mình có thể sống chung với bất kì ai.

11. Những mẩu chuyện vui nhộn ngộ nghĩnh luôn khiến bạn có thể làm quen với bất kì ai ở bất cứ chỗ nào, từ những bữa liên hoan đến những nơi công cộng và thậm chí trong cả thang máy nữa.

12. Hãy tự thưởng cho mình 1 điểm nếu bạn có đủ những thứ sau ở trong ví: Bằng lái xe, chứng minh thư (hoặc thẻ học sinh) và thẻ tích điểm của một thương hiệu Pizza chẳng hạn

13. Và hãy tự trừ đi một điểm nếu bạn không biết chắc rằng trong ví của mình bi giờ chính xác có bao nhiêu tiền.

14. Bạn thấy cần phải dọn dẹp, lau chùi phòng tắm ít nhất là 2 tuần 1 lần. (và bạn không thể để cho thằng em trai làm việc này được)

15. Nếu 1 cái cúc áo tự dưng rời khỏi vị trí của nó thì bạn biết phải tìm cái mới ở đâu và khâu nó vào đúng chỗ như thế nào.

16. Bạn có cái xế nổ. Rồi một hôm tự dưng nó giở chứng, xì hết hơi nhưng chuyện nhỏ như thỏ, bạn biết phải làm gì để tự sửa một cái lốp bị xịt.

17. Mỗi khi đi thi bạn đều mặc áo quần rất nghiêm chỉnh, lịch sự.

18. Bạn luôn có thời gian biểu kín mít (toàn hoạt động bạn bè, xã hội cả) nhưng "nô" vấn đề. Bạn biết sắp xếp thời gian cực kỳ hợp lý.

Nào bây giờ là Quả kết đê..ê..ê!!!

Từ 13-18 điểm: Sống tự lập đối với bạn là chuyện ...“muỗi”. Chúc mừng! Khoác ba lô lên đường mùa hè này, bạn nhé!

Từ 5-12 điểm: “Tự do hai tiếng ngọt ngào” và bạn hoàn toàn có cơ hội tận hưởng sự ngọt ngào đó nếu bạn tự quy hoạch bản thân hơn chút nữa. Đừng cà cuống nếu phải làm 3 việc 1 lúc.
Lúc đó thì tốt nhất là nên xếp thứ tự ưu tiên và làm từng việc một.

Từ 1-6 điểm: Cuộc sống tự lập đối với bạn là chuyện “mơ về nơi ... hơi xa”. Nếu bạn không học chăm lo cho mình (như sắp xếp thời gian và tiền nong hợp lí chẳng hạn) thì xin thưa là, cũng hơi muộn rùi đấy.

Dù bạn được bao nhiêu điểm thì cũng chúc bạn cuối tuần vui vẻ, nhiều sức khỏe và hạnh phúc, nhé!

HHT Online
Share this post on: reddit

Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo? :: Comments

Hay đóa, làm xong thấy mình có 6 điểm, hơ hơ, cùi pắp quá. Thanks bài hay của bạn nhé!
Very Happy Very Happy Very Happy
P/s: sao ko chỉnh màu của các câu trắc nghiệm và màu của kết quả khác nhau nhỉ? Như thế sẽ dễ phân biệt đầu đuôi hơn đúng ko nào, còn vầy thì...chói quá hoa mắt
Surprised Surprised Surprised
cuoi bua cuoi bua cuoi bua

Trắc nghiệm cool: Bạn có thể sống tự do và tự...lo?

Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» [Trắc Nghiệm] Trái tim trong lòng ngực của bạn liệu có dễ tan chảy
» [Sống tích cực] Sống trong cùng một hộp!
» các bạn nữ tham khảo nhe, quý đã thí nghiệm rất thành công
» song song
» Cuộc sống và cà phê